Những trường hợp nào Nhà nước giao đất có thu tiền sử dụng đất?

Những trường hợp Nhà nước giao đất có thu tiền sử dụng đất được quy định tại Điều 55 Luật đất đai năm 2013, gồm:

1. Hộ gia đình, cá nhân được giao đất ở;
2. Tổ chức kinh tế được giao đất để thực hiện dự án đầu tư xây dựng nhà ở để bán hoặc để bán kết hợp cho thuê;
3. Người Việt Nam định cư ở nước ngoài, doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài được giao đất để thực hiện dự án đầu tư xây dựng nhà ở để bán hoặc để bán kết hợp cho thuê;
4. Tổ chức kinh tế được giao đất thực hiện dự án đầu tư hạ tầng nghĩa trang, nghĩa địa để chuyển nhượng quyền sử dụng đất gắn với hạ tầng.

Nội dung liên quan

READ:  Hiện tại tôi đang có ý định ký kết hợp đồng lao động với công ty X, nhưng tôi đang phân vân trong việc lựa chọn loại hợp đồng lao động. Vậy xin hỏi, pháp luật hiện hành quy định như thế nào về các loại hợp đồng lao động? Trong trường hợp đã ký kết hợp đồng lao động có thời hạn (để có thêm thời gian tìm hiểu về công ty), sau khi hết hạn hợp đồng, nếu tôi muốn gắn bó lâu dài với công ty thì có được chuyển sang hợp đồng lao động không xác định thời hạn không?
Đánh giá SAO
[Tổng: Trung bình: ]